Tin tức - Sự kiện ›› Tin nội bộ
Chi bộ khoa Xây dựng Đảng tổ chức sinh hoạt chuyên đề "Tự soi, tự sửa" các biểu hiện suy thoái theo tinh thần Nghị quyết Trương ương 4 khóa XII của đảng viên, chi bộ
Ngày Đăng: 6/12/2022 15:33 Lượt xem: 632
Thực hiện Kế hoạch số 31-KH/ĐUK, ngày 24/9/2021 của Đảng ủy Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh về Tổ chức sinh hoạt chuyên đề “Tự soi, tự sửa” trong Đảng bộ Khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh; Kế hoạch số 33-KH/ĐU ngày 16/02/2022 của Đảng ủy Trường Chính trị về tổ chức sinh hoạt chi bộ theo chuyên đề năm 2022, chiều ngày 05/12/2022 Chi bộ khoa Xây dựng Đảng tổ chức sinh hoạt chuyên đề quý IV với chủ đề “Tự soi, tự sửa” các biểu hiện suy thoái theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII của đảng viên, chi bộ khoa Xây dựng Đảng. Dự buổi sinh hoạt chuyên đề có đồng chí Đặng Quốc Tuyên - Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Bí thư Chi bộ phòng Tổ chức, hành chính, thông tin, tư liệu - được Đảng ủy phân công dự, chỉ đạo sinh hoạt chuyên đề cùng các đảng viên trong Chi bộ Khoa Xây dựng Đảng.
![](../../../Data/Upload/images/z3938178361275_c3751ee3d589f7bf72277f39a7e5cf1a.jpg)
Quang cảnh buổi sinh hoạt
Tại buổi sinh hoạt, đồng chí Bùi Hữu Thêm, Bí thư chi bộ, Trưởng khoa Xây dựng Đảng đã thông qua mục đích, yêu cầu và ý nghĩa của buổi sinh hoạt chuyên đề “Tự soi, tự sửa” của chi bộ, cử thư ký ghi biên bản và trình bày dự thảo Báo cáo đề dẫn chuyên đề “Tự soi, tự sửa” các biểu hiện suy thoái theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII. Với tinh thần thẳng thắn, nghiêm túc tự phê bình và phê bình, đảng viên trong chi bộ thảo luận, đóng góp ý kiến góp ý vào báo cáo đề dẫn chuyên đề và báo cáo kết quả khắc phục những hạn chế khuyết điểm của mỗi đảng viên, đồng thời, đề ra các giải pháp tiếp tục khắc phục những biểu hiện trên.
Thông qua buổi sinh hoạt chuyên đề “tự soi, tự sửa”, đảng viên trong Chi bộ đánh giá kết quả khắc phục hạn chế, khuyết điểm theo Bản tự nhận diện. Đồng thời, tiếp tục tự nhận diện các biểu hiện suy thoái theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII và xây dựng các giải pháp kịp thời khắc phục, sửa chữa. Từ đó, góp phần nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của chi bộ, xây dựng Chi bộ trong sạch vững mạnh trong thời giới tới.
Thông qua buổi sinh hoạt chuyên đề “tự soi, tự sửa”, đảng viên trong Chi bộ đánh giá kết quả khắc phục hạn chế, khuyết điểm theo Bản tự nhận diện. Đồng thời, tiếp tục tự nhận diện các biểu hiện suy thoái theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII và xây dựng các giải pháp kịp thời khắc phục, sửa chữa. Từ đó, góp phần nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của chi bộ, xây dựng Chi bộ trong sạch vững mạnh trong thời giới tới.
Thạc sĩ Lưu Thị Thu Hà
Khoa Xây dựng Đảng
Khoa Xây dựng Đảng
Các tin liên quan:
- ❧ Trường Chính trị tỉnh Tuyên Quang tổ chức các hoạt động “Uống nước nhớ nguồn” -
- ❧ Trường Chính trị tỉnh tham dự Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị -
- ❧ Bế giảng các lớp Bồi dưỡng lãnh đạo, quản lý cấp phòng và tương đương năm 2024 -
- ❧ Bế giảng các lớp Bồi dưỡng ngạch chuyên viên và tương đương năm 2024 -
- ❧ Trường Chính trị tỉnh tổ chức hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 -