Tin tức - Sự kiện ›› Tin nội bộ
Trường Chính trị tỉnh tham dự Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị
Ngày Đăng: 9/7/2024 11:11 Lượt xem: 45
Sáng ngày 09/7/2024, Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng tổ chức Hội nghị trực tuyến quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW ngày 09/5/2024 của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới; Chỉ thị số 35-CT/TW ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về Đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức bằng hình thức trực tiếp, kết hợp trực tuyến. Đồng chí Đỗ Thu Hương- Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng dự Hội nghị tại điểm cầu Trung tâm Hội nghị tỉnh. Tham dự Hội nghị tại điểm cầu Trường Chính trị tỉnh có đồng chí Mai Quang Thắng - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Hiệu trưởng, các đồng chí đảng ủy viên, trưởng, phó khoa, phòng, đảng viên và nhân viên của nhà trường.
Tại Hội nghị cán bộ, đảng viên đã được quán triệt nội dung chủ yếu của Chỉ thị số 35- CT/TW về Đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng do đồng chí Lê Minh Hưng, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Tổ chức Trung ương trình bày.
Ths. Bùi Trung Dũng
Các tin liên quan:
- ❧ Trường Chính trị tỉnh Tuyên Quang tổ chức các hoạt động “Uống nước nhớ nguồn” -
- ❧ Bế giảng các lớp Bồi dưỡng lãnh đạo, quản lý cấp phòng và tương đương năm 2024 -
- ❧ Bế giảng các lớp Bồi dưỡng ngạch chuyên viên và tương đương năm 2024 -
- ❧ Trường Chính trị tỉnh tổ chức hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 -
- ❧ Cụm Thi đua các trường chính trị khu vực Trung du và miền núi phía Bắc tổ chức Hội thảo khoa học và Sơ kết phong trào thi đua 6 tháng đầu năm 2024 tại tỉnh Tuyên Quang -